Abubuwan da aka bayar na HEBEI WEAVER TEXTILE CO., LTD.

Shekaru 24 Ƙwarewar Masana'antu

MAGANAR POLYESTER

Koyi komai game da zaren polyester
Ka yi tunanin samfurin da ya dace sosai har ya kasance a cikin kwalabe na ruwa, tufafi, kafet, labule, zanen gado, rufin bango, kayan ado, hoses, bel na wuta, igiyoyi, zaren, igiyar taya, jirgin ruwa, faifan faifai, cika matashin kai da kayan daki, da Hakanan ana amfani da shi don maye gurbin ko ƙarfafa lalacewar nama na jiki.Irin wannan shine dacewa da polyester.

Polyester na iya zama a cikin nau'i na filastik da zaruruwa.Kayan polyester sune polymers waɗanda ke yin kwalabe na filastik masu rugujewa waɗanda ke riƙe da ruwan kwalba da abubuwan sha masu laushi.Kuma kun san waɗancan balloons masu kyan gani tare da kyawawan saƙonnin da aka buga akan su?Hakanan an yi su da polyester, musamman, sanwici wanda ya ƙunshi Mylar da foil aluminum.Zaren mu na Glitter an yi shi da irin wannan gauraya ta mylar/polyester.

Mafi yawan nau'in polyester don dalilai na fiber shine poly ethylene terephthalate, ko kuma kawai PET.(Wannan kuma abu ɗaya ne da ake amfani da shi don yawancin kwalabe na abin sha mai laushi.) Ana ƙirƙira zaruruwan polyester ta hanyar extrusion, wani tsari na tilasta ruwa mai kauri, mai ɗanɗano (game da daidaiton zuma mai sanyi) ta cikin ƙananan ramukan spinneret, na'urar da ke da ƙarfi. yayi kama da shugaban shawa, don samar da filaments masu ci gaba na polymer mai ƙarfi.Dangane da adadin ramuka, ana samar da monofilaments (rami ɗaya) ko multifilaments (ramuka da yawa).Ana iya fitar da waɗannan zaruruwa a cikin siffofi daban-daban na giciye (zagaye, trilobal, pentagonal, octagonal, da sauransu), wanda ke haifar da nau'ikan zaren daban-daban.Kowane siffar yana haifar da sheen ko nau'i daban-daban.

 

Babban nau'ikan zaren polyester
Zaren polyester na Corespun haɗe ne na zaren polyester na filament wanda aka nannade cikin polyester spun.Ana kuma san shi da 'Poly-core spun-poly', "P/P", da "PC/SP" zaren.Amfanin yin amfani da zaren polyester na asali kamar OMNI ko OMNI-V, shine ƙarin ƙarfin da filar core ke ƙarawa.OMNI da OMNI-V sune aka fi so don yin kwalliya tare da matte gama da ƙarfi mai ƙarfi.

Filament polyester shine zaren fiber mai ci gaba.Wasu suna jin kalmar filament kuma suna ɗauka ba daidai ba monofilament ne.Monofilament, wanda yayi kama da layin kamun kifi, nau'in zaren filament ne kawai.Zare guda ɗaya ne (mono).MonoPoly misali ne na zaren monofilament.Sauran zaren filament ɗin filament ne masu yawa, waɗanda suka ƙunshi igiyoyi biyu ko uku waɗanda aka murɗe tare.Wannan shine mafi girman nau'in filament polyester.Wuraren filament da yawa suna santsi kuma ba su da lint amma ba a bayyane suke ba.Amfanin zaren da ba shi da lint shine na'ura mai tsabta da ƙarancin kulawa.Layin ƙasa kuma Don haka Fine!Misalai ne na wannan zaren polyester na filament.

Trilobal polyester filament ne da yawa, murɗaɗɗen, zaren fiber mai ci gaba mai girma.Yana da haske mai haske na rayon ko siliki, amma fa'idodin fiber polyester.Filaye masu siffa uku na uku suna nuna ƙarin haske kuma suna ba da kyalkyali mai ban sha'awa ga yadi.Layin mu na Magnifico da Fantastico duka zaren polyester ne na trilobal.

Zaren polyester da aka zuga ana yin su ta hanyar jujjuya ko murɗa tare da gajerun zaren polyester.Wannan yayi kama da yadda ake yin zaren auduga.Ana murɗa waɗannan gajerun zaruruwa tare don samar da zaren girman da ake so.Zaren polyester spun suna ba da kamannin zaren auduga, amma suna da ƙarin elasticity.Spun polyester yana da tattalin arziki don samarwa kuma yawanci zaren mai rahusa ne.Ba mu bayar da shawarar spun polyester don ƙwanƙwasa ba, saboda ba shi da ƙarfi kamar corespun, filament, ko zaren polyester trilobal.

Bonded Polyester shine zaren polyester mai ƙarfi da ake amfani dashi don aikace-aikacen kayan kwalliya.Tunda polyester yana da kyakkyawan juriya na UV, ana amfani da polyester mai haɗin gwiwa don kayan waje da kayan kwalliyar mota.Rufin guduro na musamman yana ƙara ƙarfi kuma yana taimakawa rage juzu'i lokacin dinke a babban gudu.

Zaɓuɓɓukan polyester suna dawowa da sauri bayan tsawo (kalmar elongation yana kwatanta shimfidawa da farfadowa) kuma suna sha danshi kadan.Polyester yana da zafi mai juriya (mai bushewa da ƙarfe mai lafiya), tare da zafin jiki mai narkewa na kusan 480º F (idan aka kwatanta, nailan yana fara rawaya a 350º F kuma yana narkewa a kusan 415º F).Zaɓuɓɓukan polyester suna da saurin launi, masu jure wa sinadarai, kuma ana iya wanke su ko bushe-bushe tare da mafi yawan abubuwan tsaftacewa na yau da kullun.


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2021